MAKALA YA Calvin Donald Mahamba: WANYAKYUSA NI WATU GANI

By Full Shangwe Blog, 2w ago

Wanyakyusa (pia huitwa Wangonde au Wasochile) ni kabila la watu wanaoishi kwenye wilaya ya Rungwe katika sehemu za kusini za Mkoa wa Mbeya (Tanzania) kaskazini mwa Ziwa Nyasa. Lugha yao, inayoendelea kutumika sana, ni Kinyakyusa. Mara nyingi Wangonde upande wa kusini wa mto Songwe nchini Malawi huhesabiwa pamoja nao katika kundi lilelile. Mwaka 1993 watu …

ZINAZOENDANA

La Prof. Kabudi, Zanzibar na Mtego wa Komba - I

8h ago

February 22, 2018 Zanzibar Daima UCHAMBUZI 1 KOMBA amepewa sifa nyingi za ujanja. Kwa wanaomjua wanam...

La Prof. Kabudi, Zanzibar na Mtego wa Komba - I

11h ago

February 22, 2018 Zanzibar Daima UCHAMBUZI 1 KOMBA amepewa sifa nyingi za ujanja. Kwa wanaomjua wanam...

Ikulu yawaambia wandishi wa habari Pemba '€œwaonesheni njia wengine wapite kufikia ndoto zao'€

1d ago

February 22, 2018 NA MWANDISHI WETU, PEMBA WAANDISHI wa habari kisiwani Pemba, wametakiwa kuionyesha ...

MEYA DAR AZUNGUMZIA UMUHIMU WA MAMEYA WA MAJIJI YA AFRICA KUBADILISHANA UZOEFU

1d ago

Na Said Nwishehe,Globu ya JamiiMEYA wa Jiji la Dar es Salaam Isaya Mwita amesema kuna mambo mengi ya ...

Madonna atabiri mwanaye kuwa Rais wa Malawi

2d ago

Malkia wa muziki wa Pop kutoka Marekani, Madonna Louise Ciccone maarufu kama Madonna amemtabiria kija...

'€œNilinusurika Kifo wakati wa kujifungua Olympia'€;- Serena Williams

3d ago

Mcheza Tenisi aliyewai kushika nambari Moja kwa Ubora Serena Williams ameweka wazi kuwa aliponea Chup...

Fahamu Makundi Mbalimbali ya Magonjwa ya Mbwa - Sehemu ya Pili

Picha/Makala na Josephat Lukaza Siku ya Leo tutaangalia Makundi mawili yaliyobaki katika makundi mbal...

Madona Ataka Mwanaye Kuwa Rais wa Malawi

Nyota wa muziki wa pop nchini Marekani Madonna amesema kuwa mwanawe David Banda atakuwa rais wa Malaw...

Download Android App yetu hapa

Habari | Blogs List | Trending Now | Our App | Contact Us

Powered by Stonek